બ્રહ્માકુમારીના વડા 93 વર્ષીય દાદી હૃદય મોહિનીને આશીર્વાદ - Asia's Largest Independent News Service

Asia's Largest Independent News Service

A 24×7 Video/Photo News Agency.

બ્રહ્માકુમારીના વડા 93 વર્ષીય દાદી હૃદય મોહિનીને આશીર્વાદ

GNA MAUNT ABU – NITUSHIH

  • ગુરુવારે સવારે 10.30 વાગ્યે મુંબઇની સૈફી હોસ્પિટલમાં શ્વાસ લેવો
    શાંતિવન મુખ્ય મથક આજે પાર્થિવના મૃતદેહને એર એમ્બ્યુલન્સથી લાવવામાં આવશે
  • દાદીમાના પાર્થિવ દેહને આવતીકાલે અંતિમ મુલાકાત માટે મૂકવામાં આવશે.
  • 13 માર્ચના રોજ જ્ Mountાન સરોવર એકેડમી, માઉન્ટ આબુમાં અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવશે
  • દિવ્ય દ્રષ્ટિનું એક વરદાન હતું, જે બ્રહ્મા કુમારિસના મુખ્ય વહીવટદાર દીદી જાનકીના મૃત્યુ પછી એક વર્ષ પહેલાં નિમણૂક કરાઈ હતી 11 માર્ચ, આબુ રોડ (રાજસ્થાન). પ્રજાપિતા બ્રહ્માકુમારી ઇશ્વરીયા વિશ્વ વિદ્યાલયના વડા રાજયોગિની દાદિ હૃદયમોહિનીનું ગુરુવારે સવારે 10.30 કલાકે નિધન થયું હતું. 93 વર્ષની ઉંમરે તેમણે મુંબઇની સૈફી હોસ્પિટલમાં અંતિમ શ્વાસ લીધા. તેમની પાસે દૈવી શાણપણની ભેટ હતી. તેનો મૃતદેહ એર એમ્બ્યુલન્સ દ્વારા બ્રહ્મા કુમારિસના આંતરરાષ્ટ્રીય મુખ્યાલય, અબુ રોડ, શાંતિવન લાવવામાં આવશે. 12 માર્ચે તેમના પાર્થિવ દેહને અંતિમ દર્શન માટે શાંતિવન ખાતે રાખવામાં આવશે. અંતિમ સંસ્કાર 13 માર્ચના રોજ સવારે જ્ Mountાન સરોવર એકેડેમી, માઉન્ટ આબુ ખાતે કરવામાં આવશે. છત્તીસગ Governorના રાજ્યપાલ અનુસુઇયા ઉઇકે, મુખ્યમંત્રી ભૂપેશ बघેલએ દાદીના નિધન પર શ્રદ્ધાંજલિ આપી છે.
    બ્રહ્મા કુમારિસના ડિરેક્ટર ઇન્ફર્મેશન બી.કે. કરુણાએ જણાવ્યું હતું કે રાજ્યયોગિની દાદી હૃદય મોહિની જીની તબિયત થોડા સમયથી બરાબર નથી ચાલી રહી. તમારો સ્વાસ્થ્ય લાભ મુંબઈની સૈફી હોસ્પિટલમાં ચાલી રહ્યો હતો. દીદીજીના અવસાનના સમાચાર મળતાં જ ભારત સહિત વિશ્વના 140 દેશોમાં સ્થિત સેવા કેન્દ્રોમાં શોકનું મોજુ ફરી વળ્યું હતું. ઉપરાંત, બ્રહ્મા કુમારીઓના આગામી શોને મુલતવી રાખવામાં આવ્યા છે. ઉપરાંત, વિશ્વભરમાં યોગાભ્યાસ ચાલે છે.