રાજસ્થાન આરએસએ અધિકારીઓની બદલી. - Asia's Largest Independent News Service

Asia's Largest Independent News Service

A 24×7 Video/Photo News Agency.

રાજસ્થાન આરએસએ અધિકારીઓની બદલી.

  • રાજસ્થાન વહીવટી સેવાઓના 283 અધિકારીઓની બદલી બાદ ગેહલોત સરકારે સોમવારે રાત્રે ફરી 38 આરએએસ અધિકારીઓની બદલી કરી

રાજસ્થાનમાં ચાલી રહેલી રાજકીય ખેંચતાણ વચ્ચે ગેહલોત સરકારે ફરી એકવાર નોકરશાહીમાં મોટો ફેરફાર કર્યો છે. રાજસ્થાન વહીવટી સેવાઓના 283 અધિકારીઓની બદલી બાદ ગેહલોત સરકારે સોમવારે રાત્રે ફરી 38 આરએએસ અધિકારીઓની બદલી કરી છે. કર્મચારી વિભાગે મોડી રાત્રે ટ્રાન્સફર લિસ્ટ જાહેર કર્યું છે. ટ્રાન્સફર લિસ્ટમાં જનપ્રતિનિધિઓની માંગણીનું પણ ધ્યાન રાખવામાં આવ્યું છે. ખાલી જગ્યાઓ પર અધિકારીઓની નિમણૂક કરવામાં આવી છે. આમાં, મોટી સંખ્યામાં ઉપ-વિભાગીય અધિકારીઓ અને વધારાના જિલ્લા કલેક્ટરની બદલી કરવામાં આવી છે. આ દિવસોમાં રાજ્ય સરકાર જનપ્રતિનિધિઓની માંગણી મુજબ અધિકારીઓની બદલીઓ કરી રહી છે. આ ટ્રાન્સફર લિસ્ટમાં આરએએસ ઓફિસર પુષ્પા હરવાણીને સબ ડિવિઝનલ ઓફિસર ડીગોડ, હનુમાન સિંહ રાઠોડને ગhiી, દૌલતરામને જેસલમેર, પ્યારેલાલને અલવર, અશોક કુમાર ગુપ્તાને લુંકરનસર, દીપાંશુ સાંગવાનને સુરજગ and અને પંકજ બડગુજરને સબડિવિઝન ઓફિસર મુંડાવર તરીકે મૂકવામાં આવ્યા છે. તેવી જ રીતે, સુરજબહેન વિશ્નોઈને ઉપ-વિભાગીય અધિકારી સાયલા, લઘારામને ધોરીમન્ના અને સંદીપ કુમારની નિમણૂક કરવામાં આવી છે. યોગેશ કુમારને સબ ડિવિઝનલ ઓફિસર મલાર્ણા ડુંગર, છોટુલાલ શર્માને આનંદપુરી, ભૂપેન્દ્ર કુમાર યાદવને ડુડુ, અભિલાષાને ગhsસાણા, વિનીત કુમાર સુખડિયાને એસડીએમ ગલિયાકોટ અને દેવી સિંહને મુકવામાં આવ્યા છે. એસડીએમ સિમલવાડા તરીકે મુકવામાં આવ્યા છે. વરિષ્ઠ અધિકારીઓ માટે નવી પોસ્ટિંગ વરિષ્ઠ આરએએસ અધિકારી રઘુનાથ ખાટીકને ભરતપુરના અધિક જિલ્લા કલેક્ટર તરીકે મુકવામાં આવ્યા છે. ગજેન્દ્ર સિંહ રાઠોડ એડિશનલ ડિવિઝનલ કમિશનર અજમેર તરીકે, ઉમેદ સિંહ એડિશનલ ડિરેક્ટર અને સંયુક્ત સચિવ સામાજિક ન્યાય અને અધિકારીતા વિભાગ, નરેન્દ્ર પાલ સિંહ ડેપ્યુટી કમિશનર કોલોનાઇઝેશન વિભાગ જેસલમેર તરીકે, પ્રહલાદ સહાય નાગા રજિસ્ટ્રાર એગ્રીકલ્ચર યુનિવર્સિટી જોબનર જયપુર અને ગોવિંદ સિંહ રાણાવત લોજિસ્ટિક્સ ઓફિસર તરીકે ગ્રામીણ ગયો છે. આ સિવાય એસ્ટેટ ઓફિસર મુસ્લિમ યુવા રોડ જયપુર તરીકે સુભાષચંદ્ર શર્મા I, સીઈઓ તરીકે ઉત્તરસિંહ શેખાવત, જિલ્લા પરિષદ પ્રોજેક્ટ ઓફિસર સવાઈ માધોપુર, એડીએમ ભીલવાડા તરીકે ડ Dr.. નાયબ નિયામક સામાજિક ન્યાય અને અધિકારીતા. વિભાગ જયપુર, રાજેન્દ્રસિંહ શેખાવત I ને રજિસ્ટ્રાર, જમીન સંપાદન પુનર્વસન સત્તામંડળ, મહેસૂલ બોર્ડ અજમેર અને અનિલ કુમારને સચિવ, સંગીત નાટક અકાદમી જોધપુર તરીકે મૂકવામાં આવ્યા છે. સુનીલ શર્મા I ને એડીએમ બિરાટનગર, સાંવરમલ રેગર સહાયક નિયામક પબ્લિક સર્વન્ટ એડમિનિસ્ટ્રેટિવ રિફોર્મ્સ જેસલમેર તરીકે મુકવામાં આવ્યા છે. ધારાસભ્યોની માંગ પર અધિકારીઓ બદલાયા હકીકતમાં, રાજ્ય સરકારે જનપ્રતિનિધિઓની માંગને ધ્યાનમાં રાખીને જ અધિકારીઓની બદલી કરી છે. તાજેતરમાં, રાજસ્થાનના કોંગ્રેસ પ્રભારી અજય માકનની મુલાકાત દરમિયાન, જનપ્રતિનિધિઓએ અધિકારીઓના વલણ પર પ્રશ્નો ઉઠાવ્યા હતા. ધારાસભ્યોનું કહેવું છે કે અધિકારીઓ તેમની વાત સાંભળતા નથી. તેઓ તેમની માંગણીઓ પ્રત્યે ગંભીર નથી.