આજે પીએમ નરેન્દ્ર મોદી ઓમિક્રોનના વધતા સંકટ વચ્ચે મંત્રી પરિષદની બેઠક કરશે. - Asia's Largest Independent News Service

Asia's Largest Independent News Service

A 24×7 Video/Photo News Agency.

આજે પીએમ નરેન્દ્ર મોદી ઓમિક્રોનના વધતા સંકટ વચ્ચે મંત્રી પરિષદની બેઠક કરશે.

GNA NEW DELHI – SAGAR ZALA

કોરોના વાયરસનું નવું સ્વરૂપ ઓમિક્રોન ઝડપથી ફેલાઈ રહ્યું છે. દરમિયાન, વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી આજે મંત્રી પરિષદની બેઠક યોજશે. આ બેઠક સાંજે 4 વાગ્યે યોજાઈ શકે છે. આ બેઠકમાં તમામ મંત્રીઓ હાજરી આપે તેવી અપેક્ષા છે અને જે બાબતો પર ચર્ચા કરવામાં આવી રહી છે તેમાં આવતા વર્ષે ઉત્તર પ્રદેશ અને પંજાબમાં યોજાનારી વિધાનસભાની ચૂંટણીનો સમાવેશ થાય છે

PM મોદીએ ગયા ગુરુવારે બોલાવેલી ઉચ્ચ-સ્તરીય બેઠકમાં રોગચાળાની સ્થિતિનો સ્ટોક લીધો હતો, જ્યાં તેમણે અધિકારીઓને ઓમિક્રોનના ફેલાવા અંગે ઉચ્ચ સ્તરની તકેદારી જાળવવા જણાવ્યું હતું. અગાઉ, કેન્દ્રએ રાજ્યો અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોને કહ્યું હતું કે ઓમિક્રોન ડેલ્ટા વેરિઅન્ટ કરતાં ઓછામાં ઓછા ત્રણ ગણું વધુ ફેલાવી શકાય તેવું છે. આ સાથે જ રાજ્યોને વોર રૂમને “સક્રિય” કરવા માટે કહેવામાં આવ્યું હતું. નાના વલણો અને વધતા કેસોનું પણ વિશ્લેષણ કરતા રહો.

અત્યાર સુધીમાં, ભારતમાં 22 રાજ્યો (UTs)માં ઓમિક્રોનના 664 કેસ મળી આવ્યા છે, જેમાંથી 186 લોકો સાજા અથવા સ્થળાંતરિત થયા છે. આવા સૌથી વધુ 167 કેસ મહારાષ્ટ્રમાં મળી આવ્યા છે. આ પછી દિલ્હીમાં 165, કેરળમાં 57, તેલંગાણામાં 55, ગુજરાતમાં 49 અને રાજસ્થાનમાં 46 કેસ નોંધાયા છે. મંગળવારે બ્લૂમબર્ગના અહેવાલમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે ભારતમાં કોવિડ-19ના વિકાસ દરમાં થોડા દિવસોમાં જ તેજી જોવા મળી શકે છે.